PHARBACOL

Thành phần: Một viên Pharbacol chứa Paracetamol 650mg, tá dược vừa đủ 1 viên.

Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 5 viên nén

Công dụng: Giảm đau, hạ sốt.

Công ty sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm Trung ương 1 - Pharbaco

Nước sản xuất: Việt Nam

-----------------------------------

Liên hệ hotline: 0902.690.925

Nhận tư vấn sản phẩm

1. Thành phần và hàm lượng: Paracetamol 650mg, tá dược vừa đủ 1 viên. 

2. Dạng bào chế: Viên nén dài, màu trắng, hai mặt hơi lồi, một mặt có vạch phân liều, một mặt có chữ "PHARBACOL".

3. Chỉ định: Điều trị các chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến vừa, không thường xuyên. Thuốc được chỉ định cho người lớn và thanh thiếu niên trên 14 tuổi.

4. Liều dùng và cách dùng: 

  • Người lớn và thanh thiếu niên trên 14 tuổi: Uống 1 viên mỗi 4–6 giờ nếu cần. Liều tối đa không vượt quá 3g/24 giờ. Không dùng quá 5 ngày để giảm đau hoặc quá 3 ngày để hạ sốt nếu chưa có chỉ định của bác sĩ.
  • Cách dùng: Thuốc dùng đường uống, uống với nước.

5. Đối tượng cần giảm liều hoặc thận trọng đặc biệt: Người suy thận, suy gan, người nghiện rượu mạn tính và trẻ em cần điều chỉnh liều theo hướng dẫn của bác sĩ hoặc dược sĩ.

6. Chống chỉ định: Quá mẫn với Paracetamol hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.

7. Thận trọng: Không dùng đồng thời với các thuốc/sản phẩm khác có chứa Paracetamol. Ngừng thuốc ngay và đến cơ sở y tế nếu xuất hiện phản ứng da bất thường (nổi ban, bọng nước...). Phụ nữ mang thai và cho con bú chỉ nên dùng khi thật cần thiết.

8. Bảo quản: Nơi khô, dưới 30°C.

9. Hạn dùng: 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

10. Nhà sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm Trung ương I - Pharbaco.

Đây là thuốc kê đơn (Rx), chỉ sử dụng khi có chỉ định của bác sĩ. Đọc kỹ HDSD trước khi dùng. Nếu cần thêm thông tin, xin hỏi ý kiến của bác sĩ hoặc dược sĩ.

icon Hotline icon Email